Hii ni VOA express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Leo ikiwa ni Alhamisi tarehe 13 mwezi wa Juni mwaka wa 2024. Nalo jina langu Harison Kamau na mimi hapa naitwa BMJ Mridhi. Tuko tayari kabisa, tuko standby hapa studio nambari 15 kukuendeshea mpango huu wa VOA express. Kama ilivyo ada, tumekuandalia mambo chungu nzima ikiwa ni pamoja na lile e, suala ambalo watu tunalizungumza karibu kila siku Jumatatu hadi Alhamisi kuhusu barazani. Leo tukauliza, una mawazo gani kuhusu yale ama hakikisho kutoka kwa katibu mkuu mpya wa Jumuiya ya Afrika Mashariki ambaye ya amesema vipaumbele vyake, ni kati ya vipaumbele hivyo ni kuhakikisha kwamba kuna ajira kwa vijana eh, katika maeneo ya Afrika Mashariki. Kando na hilo tutazungumzia utapeli unaoendelea katika baadhi ya makampuni huko nchini Uganda, uh, wakati vijana wakitafuta ajira. Na vilevile leo ni siku ya kimataifa ya kutoa uelewa kuhusu hali ya albino au matatizo ya ngozi ya albino, na tutazungumza na mmoja anaishi na hali hiyo, na atatueleza baadhi ya hatua zilizopigwa na changamoto wanazopitia vilevile. Ndani ya VOA Express muziki ni kama kawaida na mambo ya burudani pamoja na yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii lakini moja kwa moja, bila kupoteza wakati, natoa fursa kwa mwenzangu BMJ Murithi. Mara moja tupeleke nchini Uganda. Kulikoni? Rais Yoweri Kaguta Museveni wa Uganda na serikali yake wameweka mguu chini, wakisema kwamba watashughulika sana na watu ambao wanawadanganya hasa vijana, wamekuwa tapeli wakati wanatafuta ajira. Waziri Mkuu wa Uganda Robina Nabaja ametoa onyo hilo kwa vijana huko Uganda, akiwataka wawe waangalifu na vilevile, akasema kwamba makampuni ya wafanyakazi e, ambayo ni ya kitapeli yatakuwa yakichukuliwa hatua kali, na hii ni kufuatia ongezeko la ajira hewa kama wanavyoziita, e, ajira ambazo hazipo lakini bado zinaitwa ni ajira na ulaghai ambao umeathiri kwa kiasi kikubwa wale wanaotafuta kazi nchini Uganda. Wengi wao kama ulivyosema Kamau ni vijana mm. Na serikali inaendelea sasa kuwahamasisha vijana jinsi ya kutambua kwa haraka vitendo vya udanganyifu, ikiwa ni pamoja na kuzijua zile tovuti, maanake haya makampuni na mashirika mara nyingi hutumia tovuti ili kuwaita ama kuwaalika watu kuweka E, taarifa zao za binafsi, kwa hivyo pamoja na tovuti hizo zinazopotosha na vile vile e, ndivyo, ndivyo waweze ku, kuepukana na kutapeliwa. Ajira hizi hewa au nafasi za kazi ambazo ni bandia zimeongezeka nchini Uganda kwa, kwa mujibu wa ripoti mbalimbali ambazo zimetolewa ikiwa ni pamoja na moja ambayo ilitoka kwa uh, huyo ofisi ya Waziri Mkuu, huku watu wengi wanaotafuta kazi bila uh, kutarajia wanajipata katika mazingira hayo ambayo ya kidogo yanawapeleka, yanawafanya wengi wao, wanapata hasara ya kifedha, wanapata mfadhaiko wa kihisia, wanapata pia, muda wao unapotea, na vilevile vile, kuna hili suala la wizi wa utambulisho, unakuta taarifa zao zimeenda kutumiwa kwa mambo ambayo hawakuwa wanayatarajia. Kuhusiana na hili e, tuzungumze sasa na Sofia Amimo, yeye yuko katika nchi jirani ya Kenya lakini ni mtaalamu wa masuala ya uhamiaji na anatoa ushauri au anaangalia nini ambacho vijana kama hao wanafaa kufanya. E, Sofia Amimo, moja kwa moja unasemaje ukisikia yale ambayo yanaendelea hapo Uganda? Ni suala ambalo linaonekana tayari lipo hapo Kenya. u, u, utasema nini tathmini yako na labda ushauri? Ni mtu binafsi mwenyewe awe mwangalifu mwenyewe binafsi. Kumekuwa na hizi mm, mashirika ma, za ambazo si za kiserikali ambazo zimekuwa ki, uh, zikiappoint watu ama kama hapa Kenya unapata sisi kama survivors. Uh, unapata tumekuwa na mafunzo ambayo tumefundishwa na hizi non-government organizations ambazo zina tukuza sisi kama survivors, uh, wale ambao wamekuwa katika hiyo hali tunaweza kufundisha wale wengine, tunaenda huko kama ni mashinani, tunafunza watu kuhusu wale ambao ni maagent ambao ni fake na wale ambao ni jeni, na utajuaje ni, ni jeni? Na pia hata hiyo jeni ni huenda ikawa ni jeni na ameweza kukapeli. So kabla utoke hapa na usafiri, hakikisha ya kwamba hiyo kampuni iko na inajulikana na imekuwa na historia nzuri ama imekuwa na historia mbaya. Sasa Sofia, kuna wale ambao wanaangalia, na unajua, kwa kawaida wananchi wanaiangalia sana serikali e, kuhakikisha uh, kwamba inajali masilahi yao kwa sababu wao wenyewe saa zingine wanashindwa cha kufanya, hasa hapa tukizungumzia vijana wanaotafuta ajira. Maanake ni kwamba hata e, zile hela hawana za kutumia katika kujihakikishia kwamba hawatapeliwi. Na je, serikali isipofanya vya kutosha, wao watafanya nini? Tukiona ya kwamba serikali hakuna kitu ambayo inafanya ama inajaribu na inashindwa, mtu binafsi, sasa ni wakati ambapo wa awe Mkenya awe Mganda awe Mburundi aji akae chini na kwanza afikiria apige mahesabu yake vizuri kabla ya kutoka katika nchi yake. Na pia katika serikali kuna idara tofauti ambayo unapata rais ametenga, ama ameweka kila idara na ameweka mtu msimamizi pale ambao anasimamia mahali pale e, pia um, kukiwa pia na hawa msimamizi haimaanishi kuwa kutakosa kuwa na watapeli. Watapeli wako kila nchi, wako kila mahali, kwa sababu ya vile e, e, e, ikonomi yani, iko katika dunia mzima. Ikonomi imekuwa e, ya kuumia yani, imetimiria wananchi wengi katika nchi nyingi Shukran sana Sofia Amimo, mtaalamu wa mambo ya uhamiaji akizungumza uh, nasi hapo katika VOA Express. Kama unasikia haya, yanayotokea Uganda sio mapya kwa sababu nchi jirani pia zimeshuhudia. Safi kabisa. Ni VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Hapo Mario wakiwa naye Bujubie wanasema ni kazama Wakulala mwezoko kazi siwezi hata kufanya, umeniroga wapi wewe? Hapana, janiroga janiroga, labda tu mpenzi lilinoga nikakupenda kiukweli, ukweli nikaingia ni safi kabisa. Mwanamuziki huyo anaangusha kitu hapo eh, akijulikana kama Mario kama alivyosema mwenzangu, wakishirikiana na Gujo B ni kazama. Twende wapi uh, rafiki um, moja kwa moja tuelekee kwenye siku ya leo ambayo ni siku ya kimataifa, siku ambayo inatoa au kukuza uelewa kuhusiana na hali ya albino, na siku hii ni siku ambayo inaangalia matatizo, changamoto na pia maisha kwa ujumla ya watu wenye ulemavu huo wa ngozi au albino kama inavyofahamika. Ni tatizo ambalo limekuwa likishuhudiwa kwa namna tofauti, na kuna changamoto katika baadhi ya mataifa ya Afrika ambapo tumeona kwamba wale wanaoishi na hali hii wakiwa wanalengwa kwa sababu ya viungo, kukiwa na dhana fulani na wengine wanadai ni ushirikina na mambo kama hayo, na vilevile, kunakuwa kwamba kuna ubaguzi na unyanyapaa, baadhi yao wamekuwa kidai. Basi, Umoja wa Mataifa miaka ipatayo kumi iliyopita, siku hii ilitambuliwa na kuorodheshwa kama siku ya kimataifa, na kuanzia hapo kwa miaka kumi sasa imekuwa ikiadhimishwa kila mwaka siku kama ya leo. Basi leo ikiwa maadhimisho hayo yanaendelea kwenye baadhi ya mataifa aa, kwenye laini ya simu ninaye Omar Msaume kutoka kule Mwanza Tanzania, ambaye yeye mwenyewe anaishi na hali hiyo ya albino. Na Omar Msaume, karibu utuelezee, siku hii imekuwaje na mambo yanakuendeleaje? Leo ni siku uh, nzuri ambako dunia nzima inapata muda wa kuzungumzia masuala mbalimbali yanahusiana na watu wenye hali ya ualbino especially kuangalia ni changamoto zipi watu wanaendelea kuzipata na jinsi gani ya kuzitatua changamoto, changamoto hizo. Maana yake kila mahala ambako watu wameadhimisha, maana yake hayo mambo huwa yanajadiliwa. Kwa hiyo huwa zinatafutwa uh, njia mbalimbali za ku za kupunguza, za kupunguza ama kumaliza kabisa hizo changamoto. Kwa hiyo ni siku nzuri ambako watu sasa wanapata nafasi ya kuzungumza haya mambo kwa upamoja wake. Sijui kama kuna hatua ambazo zimechukuliwa maksudi kuenda kwenye vijijini na vitongojini kuelimisha watu hasa kuhusu haja ya kuwa kwamba kuna usalama miongoni mwa watu wenye ulemavu wa ngozi huu ama albinism kwa sababu kumekuwa na mashambulizi ambayo tumekuwa tukiyaona kwenye mitandao na kwenye baadhi ya vyombo vya habari. Kuna uhamasisho unaoendelea vijijini? Kusema kweli uhamasisho mpaka hivi tunavyoongea bado, yani hatujafika, hatujapiga hatua kubwa, hatujakuwa na nia thabiti ya kuhamasisha au kusambaza elimu hii juu ya watu wenye hali ya ualbino, ili watu waweze kufahamu kwamba mtu mwenye hali ya ualbino ni mtu wa aina gani, mtu mwenye hali ya ualbino anazaliwaje, na changamoto ambazo mtu mwenye hali ya ualbino anazipitia ni zipi na jinsi ya kuzitatua hizo changamoto, bado hatujaweza kufikia kwa kiwango cha kutosha, na ndio maana unaona madhira na mashambulizi kwa watu wenye hali ya uarubini wanakuwa yanakuja na kuondoka, yanakuja na kuondoka muda wote. Na, na, na kwako mwenyewe unaweza ukasema nini kuhusiana na vyombo vya kiutawala tuseme, labda Wizara ya Afya au hata serikali, wewe unaona kama kuna hatua zimepigwa za kutosha kuhakikisha kwamba kuna usalama? Kwa, kwa upande wa Wizara ya Afya kuna kitu wanafanya, tunaona Um, kuna mashirikiano pamoja na taasisi zengine kwenye kusaidia katika maeneo kwa mfano ya kupata mafuta kinga. Naona hospitali nyingi za serikali zinatumika kwa ajili ya ku watu kupata hayo mafuta na huduma zengine, lakini changamoto bado ipo kwenye kutoa elimu yani, sasa hivi tuna changamoto ya elimu changamoto kwa sababu watu wakishaelewa hizo konsepti zao zinazohusiana na ualbino, kama alivyosema awali, hakuna mtu atadanganyika, hakuna mtu atashawishiwa aende akakate kiungo cha mtu mwenye hali ya ualbino, kwa sababu watu watafahamu kwamba hakuna cha ziada, hakuna nguvu ya ziada ambayo watu wenye hali ya ualbino wako nayo. Asanti sana Omar Msaume wa uh, BMJ. Kama ulivyosikia ni kwamba hatua hazijapigwa vikamilifu bado, kuna malalamishi. Na kwako msikilizaji, ni vyema ni kueleza kwamba kesho saa moja na nusu jioni wakati wa matangazo yetu tutakuwa na kipindi cha Live Talk, na Live Talk ya kesho tutazungumzia swala hili kwa kina, na tutakuwa pia na Omar wakati huo akijieleza zaidi kwa kina hali ilivyo miongoni mwa watu wanaoishi na albino. Kwa hivyo sikose kusikiliza kesho Live Talk, saa moja na nusu jioni, saa Afrika Mashariki. Sasa tupate habari za kimataifa. Mtu wa pili amefariki dunia nchini Afrika Kusini wiki hii kutokana na maambukizi ya virusi vya monkeypox, wizara ya afya imesema hapo uh, mapema leo, chini ya saa 24 baada ya kutangaza kifo cha kwanza. Mtu wa pili aliyefariki alikuwa mwanaume mwenye umri wa miaka 38 alilazwa katika hospitali moja katika jimbo la Kwazulu Natal akiwa na vidonda vingi, maumivu ya kichwa, uchovu, vidonda vya mdomoni na maumivu ya misuli na koo. Alipimwa na kukutwa na monkeypox hapo Jumatano. Bahati mbaya, mgonjwa amefariki huku Kwazulu Natal siku hiyo hiyo ambayo majibu ya vipimo vyake yalirudi yakionyesha ya ana virusi. Msemaji wa idara ya afya ya taifa Foster Muhale amesema isia mseto zimeendelea kutolewa baada ya Rwanda kusema shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia wakimbizi UNHCR lilidanganya lilipoambia mahakama ya Uingereza wiki hii kwamba waomba hifadhi waliopelekwa katika nchi hiyo wanaweza kuhamishwa na kupelekwa katika nchi nyingine ambazo wanakabiliwa, ambako wanakabiliwa na hatari ya kuteswa na hata kuuawa. Wa, mawakili wanaowakilisha shirika hilo la Umoja wa Mataifa la kuhudumia wakimbizi UNHCR walisema Jumatatu kwamba mfumo wa hifadhi wa Rwanda una mapungufu kama sehemu ya changamoto kwa sera ya serikali ya Uingereza ya kuwafukuza wanaotafuta hifadhi katika nchi hiyo. Marekani inafanya kazi kutengeneza njia ili kufanikisha sitisho la mapigano huko Gaza baada ya Hamas kujibu pendekezo la hatua nyingi za kusitisha mapigano kwa marekebisho kadhaa. Mshauri wa usalama wa taifa wa White House Jake Sullivan aliwaambia waandishi wa habari mapema leo kwamba baadhi ya mabadiliko ya Hamas ni ya kiasi ni ya kiasi na madogo na yanaweza kufanyiwa kazi, wakati mwingine hayaendani na vigezo vilivyoelezwa na Rais Joe Biden au yale yaliyoidhinishwa na Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa. Sullivan ameonya kuwa hali ya mashauriano ambayo yanahusisha mazungumzo yasiyo ya moja kwa moja na maafisa kutoka Misri na Qatar yanamaanisha kuwa maendeleo huchukua muda. Watu wanaoshukiwa kuwa ni waasi wa Kiislamu wamewaua zaidi ya watu ishirini katika jimbo la Kivu Kaskazini, Mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Leo Jumatano, jana Jumatano, maafisa wawili wa utawala wa jimbo hilo walisema hii leo Alhamisi, shambulio hilo lilitokea katika kijiji cha Mayekengo katika e eneo la Lubero. Afisa wa Lubero, Alaini Kiwewa, amesema idadi ya watu waliouawa ni kati ya 20 na 30, na kama alivyoripoti siku ya Alhamisi asubuhi, na alishutumu kundi la waasi wa ADF Allied Democratic Forces, lenye mahusi. Uhusiano na Islamic State ambalo lilianza kama uasi nchini Uganda, lakini limeendesha shughuli zake kutoka misitu ya mashariki mwa Kongo na misitu mingine iliyo karibu <tipos> Nakwambia mambo safi sana yani, miondoko ya Uganda pale Fiona anasema wakajanja na nikwambie, uh -huh, Harrison, uh -huh. eh, kidogo nimechanganyikiwa kwa sababu wimbo kwa jina kwa kichwa hicho hicho, uh, uliimbwa naye, uh, Kanyomozi, yule mwanamuziki maarufu Juliana E, miaka kadhaa iliyopita. E, sasa kwa sababu mimi sielewi lugha hii e, labda kama utakuja kueleza wasikilizaji hasa tofauti e, hasa katika maneno haya ya e, huyu mwanamuziki Fiona na ule wimbo wa e, Kanyamozi e, itakuwa ni ipi, lakini wimbo wenyewe safi sana hapa mambo yao inawezekana ya, kwamba ni jina linalotumika kwa, kwa mambo au maelezo ya tofauti, lakini likawa ni jina moja. Tutauliza wataalamu wa Kiganda, lakini ukweli ni kwamba ni wimbo uliopangwa ukapangika, na ni wimbo ambao unatukaribisha kwenye barazani, ambapo tuliuliza vipi. Tulisema katibu mkuu mpya wa Jumuiya ya Afrika Mashariki Veronica Nduva amesema kati ya vipaumbele vyake ni uzalishaji wa ajira kwa vijana na ujasiriamali. Je, unadhani itafanyika tofauti na ama atafanya tofauti na waliomtangulia? Safi kabisa, na kwa kujibu wamejibu kwa wingi tu kweli kweli, eh, kwa sababu namwona huyu mfano dds sahani eh, kkl hodari nafikiri jina lake hilo eh, jina refu kweli kweli, anasema yuko kule Lubero, Kivu Kaskazini, DRC, anasema kuhusu swali hili la barazani. Kwa kweli mimi nadhani kwamba usalama ndio ambao ungekuwa unapewa kipaumbele, kwa sababu katika jumuiya hiyo kuna nchi zenye machafuko ya kivita, na sasa e, ukitaka kuzalisha ajira ni sharti amani iwepo. Kakule rais anasema yuko Kivu Kaskazini, anasema la muhimu ni amani kwenye kanda, kwa sababu mengine yatakuja baadaye. Endelea Kamau. Zabroni mayongezo kijana mkongwe kutoka kule Beni, DRC anasema ni ni, jambo zuri sana kuona vijana watapata ajira, ila tutasubiri utekelezwaji wake. Tumekuwa tukiwatafuta baadhi ya wasikilizaji kwenye laini za simu, lakini kidogo tunapata eh, mitambo ina haituruhusu kuwasiliana moja kwa moja, lakini kuandika, wameandika endelea Kamao. Kuna kesi ya hura yuko kule Kampala, anasema kumbuka kwamba Bi Veronica Nduva amechukua nafasi hiyo kutoka kwa mtangulizi wake Mheshimiwa Peter Matuku Mathuki, ambaye alimaliza zamu yake hapo Machi mwaka huu. Aidha, Bi Veronica, vipaumbele vyake ni pamoja na kuimarisha ushirikiano wa kiuchumi unaohimiza uvumbuzi na ujasiriamali na kadhalika. Kazi kwake E, tumalizie na huyu Zabuloni Mayongezo, kijana mkongwe kutoka kule Beni DRC. Ni jambo zuri e, kuona vijana watapata ajira, ila tunasubiri utekelezwaji. E, nafikiri pia tusome e, haraka haraka ukiniruhusu Harrison e, kutoka kwake Richard Kambale e, kule DRC pia anasema, na watu wa DRC wamejibu kweli kweli. E, hatuoni maafa ama amaanisha hatuoni maana ya umoja wa Afrika kwa sababu bado ni vibaraka wa umoja wa Ulaya European Union. Hayo ni maoni ya Richard Kambale. Safi sana, basi namuona darasa kwa polepole yule jamaa wangu anaingia na wimbo information sipo lala macho hauna chako umeuawa ukikimbia bato weso komando ni kawa huku kina cha bahari umezoea kuoga kwenye bwawa huku umekuja sayari haina kunguni haina chawa tapagawa manyanga madawa ni Mungu anagawa ndo anayenipa power tuko kwenye rashawa kutoka bila shawa kula bila kunawa ukijifanya rude ni mwenye mepinda jambazi masudi. Huko Kenya kama wanaita <laughs> <laughs> mistari iliyoandikwa ikaandikika, eh. Darasa nakwambia anaiandika. Anasema si unapenda information. Mbona usingie www. <laughs> <laughs> <laughs> Kwa kweli maneno yenye ushairi na vile vile yanatiririka vilivyo. Darasa si mchezo nakwambia. Hayo ndio mambo ya VOA Express. Na ukiona hivyo ni kiashiria kamili kwamba tunaelekea kwenye burudani. Na baba namuona mtaalamu ameshaingia. Amejaa kama anasema kila siku amejaa kama nini? Atatueleza mwenyewe. Karibu sana Sande Shomari. Hebu mwaga mambo mazito ya burudani. Burudani bila shaka, bila shaka, bila shaka. Niko standby, nimekwisha jaa tele kama pishi la mchele. Msikilizaji kama amenikaribisha, nimwage vitu sana vya burudani. Kama wewe unapenda sana kwenda New York na moja kwa moja tunaanzia New York. Kuna nini New York? Taasisi ya Apollo, unaikumbuka Apollo. Pale <laughs> mm, alikuwa anakwenda Steve Harvey. Steve anakwambia vipaji vyote vinatokea Apollo New York. Ukipita pale wewe umechemshwa, umegawa, umepata moto kama dhahabu, uko tayari kupikwa kwenda kwenye dunia. mm -hmm. Hapo ndipo alianzia, kama unaosema ndipo alianzia umaarufu wake jama. Bila shaka eh, eh. Na wengi sana wamepitia pale Apollo imetoa tuzo kwa waimbaji maarufu baby Babyface, mnamjua Babyface, ambaye ameproduzi vibao vingi na wasanii mbalimbali, akiwemo kushafanya kazi na kuwatengenezea watu wengi, kama mnajua kina Ariana Grande. Eh, kina Sauti Sol, ametengeneza vitu vingi sana. Kenneth Babyface Edmonds, mpaka miaka ile ya zamani wakimwita Babyface kwa sababu ya ule utaalamu wake na jinsi anavyoonekana kijana kila siku. Si hivyo tu basi, wamempa pia, uh, tuzo nyingine, msanii mwingine ambaye amekuwa kimpenda sana anajua ni mchezaji wa hali ya juu jukwaa hii. Ni tamasha la kipindi hiki cha spring, mjini New York, wiki hii, na kwa kusema kweli aahii ni tuzo mojawapo ito ya kwanza kabisa ya heshima ya kazi ambayo ipo kwenye Walk of Fame. Si hivyo tu jamani, Babyface anasema kwamba amefurahi kuorodheshwa kwenye eneo ambalo maguji wengi wa muziki wamepitia. eh, mm -hmm. Na usiku huo basi mwimbaji Johnny Gill, wengi wanamjua Johnny Gill alikuwa akifanya vitu vyake na Karen White. Walikuwa miongoni pia wanamuziki maarufu waliokwenda pale kumpa nafasi na kumshangilia uh, Babyface na mwenzake, na hii wanasema ilikuwa ni katika maadhimisho ya miaka tisini ya Apollo, unaweza ukaamini, pale Harlem New York, miaka tisini sio kitu ambacho kimeanza juzi wala jana inaelekea miaka mia moja, e, miaka hmm. ni mingi sana sasa hmm. ukitoka huko uturuki mbaya kwenye kpop unafahamu kpop korea kusini asante sana vijana wa bts wanatamba sana kule kama mnakumbuka kule e, yule mmoja wa wanamuziki wa kundi hilo jin alikuwa ameenda wapi kwenye huduma ya lazima ya kijeshi sasa Jini amerudi kutoka nyumbani. Oh, unakumbuka ni kama juzi tu hmm. <laughs> walianza na yeye, ndio mkubwa kundi zima, unajua lina vijana wadogo, yeye ndio mwenye umri mkubwa kuliko wote na miaka thelathini na moja. Amekuwa Jini kubwa nabiaida. haya hmm. amekuwa Jini kweli, kweli. ametoka hmm. jeshini. Sasa Jini hmm. hmm. amemaliza kutumikia jeshi sasa, baada ya kumaliza amekuja huku. ilikuwa ni miezi 18 Kamao ameruka haraka sana mm -mm. Sasa baada ya kurudi, amerudi kutoa nyimbo au kwenye tamasha maalum kule Korea Kusini inaitwa festa maalum kwa ajili ya kuwashirikia BTS na katika tamasha hili Kamao amesema kwamba atafanya vitu vyake, lakini pia atatoa hag BMG anajua kuhusu mambo ya hag kwa watu wangapi ametoa kama hagi? Hii ni kuapa kwa kumbatia watu elfu moja. Lakini pia katika tamasha hili wanategemewa kuingia mashabiki elfu nne. Sio tamasha dogo jamaa. Ah, sio mchezo. Wale BTS sio mchezo. Basi msikilizaji, naona ndivyo mambo yalivyo. <laughs> Mwenzetu Sandy Shomari huamalizi mambo kwa sababu anakuwa na mambo, maini... ameyapanga laini yabangu, yabangu, lakini kwa sababu ya muda, muda. Eh, Sandi Shomari, tuambie tu wasikilizaji kwamba wanaweza kwenda kwenye, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye eh, televisheni wakaona mengi ah, zaidi bila shaka kwenye burudani huko pia. eh, msikilizaji, ndio muda tuliokuwa nao hapa studio. Nimeshirikiana mwenzangu Harrison Kamau na vilevile vile kama ulivyosikia Sandi Shomari mwenyewe Simba eh, amekuwa hapa akikuletea vitu vya burudani. Upande wa pili tumekuwa na Aida Isa. Mimi naitwa BMJ Mridi, endelea kusikiliza kibao hiki. Kwa heri kwa sasa. <muchos> Mwenzako kazi na shindu hatakufanya umeniroga wapi wewe we, ah, na shindu akule wakule mwenzako kazi siwezi atakufanya umenirogea wapi wewe hapa janiroga janiroga, labda tupenzi ilinoga nikakupenda kiupeli upeli, upeli.