barabara kabisa msikilizaji, basi ukisikia hayo ni kwamba ni wakati wa VOA Express, moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani na ndani ya nyumba ya studio, ikiwa ni siku nyingine nzuri kabisa ya Alhamisi. Msikilizaji, ni saa mbili na nusu za asubuhi hapa Washington, lakini kumi na nusu alasiri pale Afrika Mashariki, tisa nusu Afrika ya Kati, tayari imekusha jaa tele kama pishi la mchele. Msikilizaji langu jina naitwa Sunday Shomari, mimi ni mkamiti kibayasi, pamoja tunakuwa sote katika kusukuma gurudumu, la... VOA Express, ambalo pia linaambatana na burudani ya muziki. Hali kadhalika kuna kile tu, kitu tunaita swali la leo ambalo tumekuuliza we msikilizaji: je, unadhani kiwango cha rushwa kimeongezeka au kupungua nchini mwako? Basi tutasoma maoni ulioyaandika. Hali kadhalika kwenye burudani ya muziki, tutakuwa tuna music of the day, muziki unaobeba kipindi kwa siku ya leo ni I don't care. <laughs> <laughs> kweli kweli, wake mtia wa kazi darasa vile vilevile, tutakuwa naye Sofia Nzao anakuambia mwaki, bila kumsahau Davido aye, ah, yeah. mambo mazito kweli kweli. Basi msikilizaji, hizo ni ngoma tu utakazozipata. Usiondoke kwenye redio yako upate vitu vizito vitu vizuri, lakini vile vile tutamulika michuano inaendelea kule Afcon na uh, michuano ya kule Ivory Coast, michuano ya kombe la mataifa ya Afrika, mambo yako namna gani? Matarajio ya robo fainali yako vipi? Na hali iko vipi mpaka hivi sasa? Nini ambacho kinaendelea tutazungumza haswa Sande, ukizingatia siku zilizobaki ni chache. Februari kumi na moja ipo mbele yetu, maanake wakati tunaanza tulikuwa tunaona kwamba muda bado ni mrefu. Mm -hmm. Lakini sasa tunahesabia siku na leo ni Februari mosi elfu mbili ishirini na nne Nani atakayeibuka siku hiyo? Basi utatujuza mengi, hali kadhalika. Hapa Washington DC mambo ni moto, kusonga mbele asema. Mm -hmm. Moto juu ya faya <laughs> <laughs> moto kwa sababu gani? kesho <totodio> <totodio> <totodio> hapa katika jiji kuu la Marekani ile Rwanda Day mm. Wanyarwanda wanaoishi hapa Marekani Ndiyo. na maeneo yaliyo jirani na Marekani wanajumuika hapa katika ardhi ya Washington DC katika yale maadhimisho yao ya kumi na moja maarufu kama Rwanda Day hivi inavyozungumza. yeah. Rais Paul Kagame na mkewe Janet wapo tayari hapa, nitakuhabarisha pale muda utakapofika, lakini hebu kwanza tuelekee huko Ivory Coast. Bila shaka basi, tukiangalia michuano ya kombe la mataifa ya Afrika inaendelea kutimua vumbi na leo ikiwa mapumziko, miamba ya soka Afrika mpaka sasa mingi imeng'oka kwenye kinyengere hicho cha michuano ya AFCON na kusema kwamba mashindano haya mwaka huu yamekuwa ya kushangaza, lakini basi pengine kuna maajabu zaidi tutaona katika hatua robo fainali ambayo inaanza hapo kesho. Na mambo yatakuwa vipi mpaka sasa? Je, hali iko vipi? Nini ambacho tunakishuhudia? Tunaye mtangazaji wa Citizen Radio Geoffrey Wamburi, na vilevile mchambuzi wa masuala ya soka. Tuambie wewe mwenyewe, mpaka sasa unaonaje hali ilivyo ya michano hii. Kwanza nafikiri kikubwa zaidi maajabu ambayo kwamba nimeweza kuyashuhudia ni timu zile tano ambazo zinaorodheshwa bora zaidi katika bara hili la Afrika katika takwimu za FIFA zikiaga mashindano haya, zungumzia mnazungumzia uh, mabingwa watetezi ambao ni Senegal hawapo kuweza kutetea taji lao. Nazungumzia miamba wa Misri kutoka kaskazini mwa Afrika hawapo, wamebanduliwa Morocco vile vile pia na wameweza kubanduliwa katika mashindano haya. Ukiangalia uh, uh inakupatia, ina taswira ya kwamba ushindano umeweza kubadilika zaidi. Nigeria bila pia kwa usahau pia waliweza kubanduliwa, na nikiona timu kama vile nazungumzia uh, na, na, na timu kama vile Angola uh, zinafuzu katika hatua ya robo finali, timu kama vile Congo ambao ilifanya kazi sana katika mchezo wao wa raundi ya kumi na sita bora, uh, wenyeji Ivory Coast ambao walipenya kwa tundu la sindano basi, inatoa taswira ya kwamba mashindano yamekuwa ni mazuri zaidi, mashindano yanakuwa ni mazuri zaidi bila shaka Jofe. Lakini vilevile vile tuangalia basi, kesho ndio robo fainali inaanza rasmi. Matarajio yako nini, hasa tukiangalia kesho Nigeria inakwana na Angola wakati jamhuri ya kidemokrasia ya Congo inakwana na Guinea. Uh, kikosi cha Nigeria uh, ukiangalia ni kwamba kuna mchezaji mmoja ambaye na, nafikiri wanamtegemea sana Osimhen, ambaye uh, anachezea kule Napoli katika ligi ya Italy, lakini uliona katika mechi yao ya tua ile ya, ya tua hile, uh, round of 16 uh, alifunga yule Ademola Lukman akafunga magoli ambayo kwamba alikuwa ni mawili ambayo kwamba aliweka katika hatua hii. Kwa hiyo angalau na uliangalia mchezo wao ni timu ambayo kwamba nilimbukeni tuseme katika makala wale wanasema kwamba ni uh, dark horses katika kwa lugha ya Kiingereza. Lakini uh, kivi yangu nafikiri uh, itakuwa ni mechi ngumu ambayo wao wanashuhudia hatua ya matuta lakini uh, nawapatia, uh, timu ya Nigeria kipaumbele kuweza kufuzu katika hatua ya nusu finali. Kongo dhidi ya Guinea itakuwa ni mchezo mkali sana. Nimependa sana. Uh, kazi ambayo kwamba waliifanya Kongo, na ukiangalia timu zote mbili ziko physical uh, ni timu ambao kwamba zina maguvu, timu ambazo kwamba zimejitahidi sana kin zile za kitambo mpaka sasa hivi kidogo kikosi kinabadilika, ndio lakini bidia wako nayo hapo. Nafikiri kizi yangu uh, Kongo hawa anaopigia upato kwa jinsi ambao kwamba waliweza kuona wakiweza kupepeta mchezo bila shaka mambo ndivyo yatakavyokuwa. Tunaendelea kuangalia mambo yatakavyokuwa mkamiti hapo kesho, wakati eh, michano hii itakapokuwa ikiendelea, mambo yatakuwa ni mazito kwelikweli, naye atasonga mbele, naye atarudi nyuma, lakini mpaka sasa maajabu mengi yamekusha onekana vilevile Jumamosi, eh, ni kwamba timu ya Mali itapambana na Ivory Coast, hawa ni wenyeji, wakati Cape Verde watakumbana na Afrika ya Kusini. Asante sana Joffrey Mamburi kuzungumza nasi. Basi moja kwa moja tupate kibao cha muziki, huyo si mwingine, ni mtaalam kutoka Nigeria. David anakuambia nini? Ah, yeah. mambo yale video hayo, msikilizaji, ah, ye huyo basi na kitu chake safi kabisa amuna mkamiti, akitikisa tikisa mabega pale. Mambo naona ni mazuri kabisa masio mkamiti haswa ni mambo ya Davido yanaturejesha hapa Washington DC, studio namba 15, ambapo sasa basi tunaangazia hilo tamasha au maadhimisho ya Rwanda Day, maadhimisho ambayo yanarudi tena baada ya kusitishwa kwa muda kutokana na janga la COVID-19, kama alivyosema hapo awali ni kongamano hili la kumi na moja hapo Washington DC, lakini ifahamike kwamba makongamano yaliyopita yalishafanyika huko uh, katika miji ya Chicago, Paris, Boston, London, Toronto, Atlanta, Dallas, Amsterdam, San Francisco, Bon na sasa narudi tena hapo jiji kuu la marekani haswa mm. ambapo inaelezwa uh, kulingana na tim mm -hmm. rais paul kagame na mkewe janet tayari wapo hapa katika ardhi ya marekani na leo siku ya alhamis basi muda huu kwa kuwa hapa ni asubuhi ni saa karibia saa mbili na dakika arobaini za asubuhi hapo washington dc wanapata kifungua kinywa breakfast wakiwa wanajumuika pamoja na baadhi ya wanadiplomasia hali kadhalika, viongozi katika uh, serikali ya Marekani wanajumuika nao asubuhi wa ya leo kwenye kifungua kinywa uh, rais Paul Kagame na mkewe uh, Janet pamoja na wanadiaspora wengine. Lakini pia zaidi kutaka kujua kuhusiana na tamasha hili, tunaye kijana Kayumba Bonus, yeye ni Mnyarwanda anaishi huko katika eneo la Oregon hapa Marekani. Habari za wakati huu Kayumba. Salam salam, nashukuru sana kwa kunikaribisha, asante sana. Kama tunavyofahamu, basi Rwanda Day huwa inabeba kauli mbiu, na kauli mbiu ya mwaka huu elfu mbili ishirini na nne inasema, urithi wa ujumuishi ndani na nje ya mipaka yetu inajali mabadiliko ya kiuchumi ya nchi katika miaka 30 iliyopita, kwa kuzingatia mchango wa jamii ya Rwanda unaoishi nje ya nchi kwa faida ya maendeleo ya taifa, hasa vijana. Ukiwa mmoja wa vijana hao ambao ni mmoja kati ya wale ambao watashiriki hiyo kesho, siku ya Ijumaa pamoja na Jumamosi, pale mnapopata fursa ya kuzungumza na Rais Paul Kagame, kama vijana, nini hasa mnachotaka kukifanya katika taifa la Rwanda kutokea hapa ughaibuni? Asante ah, kwa swali zuri ah, nadhani kama ulivyoelezea ni kwamba Rwanda ah, Day ah, um, imefanyika mwaka elfu mbili na kumi na tisa. Sasa tunarudi tena baada ya miaka kadhaa ah, na tatizo sana sana lilikuwa ni la COVID ah, kwa hiyo ah, watu wengi wana hamasa ya ah, kuonana ah, kuonana Wanyarwanda Wanyarwanda ambao wanaishi nchi za nje ambao tunaweza kusema kwamba ni diaspora, vilevile vile na kuonana na rais wetu wa nchi, na kutakuwa na mazungumzo mengi sana. Aa, mimi mwenyewe binafsi nina shauku ya kwenda pale ili tuzungumze, tukutane na ndugu zetu vilevile vile. Kuna mambo mengi, kutakuwa na majukwaa ambayo yana yatakuwa yanaongelea ya ya mambo ya aa, ajira na aa, mifumo aa, ya kupata ruksa vile uh, vile tutakutana na uh, uh, uh, uh, uh, uh, uh, watu ambao wanaishi uh, uh, hapa ambao unaweza kusema kwamba ni rafiki wa Rwanda. So ni kusema kwamba kutakuwa na Wanyarwanda wa wanaoishi Rwanda watakutana na Wanyarwanda ambao wanaishi nchi za kigeni kutoka sehemu mbalimbali ambazo, uh, ambao watakuja, uh, hususani kama Canada, Ulaya na sehemu nyingine. Uh, hapo tunaweza tukakutana, tukikutana, tunaongea, tunabadilishana tuna, tuna, tuna, tuna mawazo katika mambo sana ya biashara, uwekezaji, ambao unaweza kusaidia na kukuza maendeleo ya kiuchumi uh, na kutoa mtaji na rasilimali zinazohitajika uh, ili kufanyika miradi mipya kupanua iliyopo na kuboresha miundo mbinu kadha wa kadha. Na hii inaweza mm -hmm. uh, kusababisha na kuongeza kwa tija na uandaji wa nafasi za kazi kwa vijana na ukuaji uh, wa uchumi vilevile kwa ujumla. Kayumba, kwa mtazamo wako unadhani tangu Rwanda Day ilipozinduliwa hiyo elfu mbili na kumi, je, vijana mnaona mmeshirikishwa vya kutosha na mchango wenu unasikika katika kuleta maendeleo ya vijana ambao ndio taifa la baadaye linaloangaziwa nchini Rwanda, hali kadhalika na diaspora ya Rwanda? Kweli kabisa. Uh, nadhani kuna mchango mkubwa katika uh, Rwanda Day zote zinazofanyika. Kama nilivyokuambia, kuna kuwa na majukwaa tofauti tofauti ambayo, eh, yanawapatia nafasi vijana kuenda na, na, na, na kuzungumza na na na, na baadhi za vitengo za, za, za, za, mbalimbali hususani kama universities vilevile uh, vile, tuikutana, tuikutana na, na, na, na na hiyo tukiwa katika hilo jukwaa tunapenda kuwa na, na na washauri, naweza kusema kuwa ni washauri. Kuna kuwa na career corners ambazo zinakutanisha au washauri ambao tunaweza kuita kuwa ni mentor vijana, uh, wa, wana, wanaweza kusaidiwa na na employer ambayo wanaweza kuita kwamba ni waajiri. Kwa wengine uh, wanawashauri mambo mengi mengi kutokana mm -hmm. na, na, na, na hususan ni kazi sana sana hapa hapa nchi kama hii ina ina, ina kampani, kampuni mbalimbali mbali mbali mm -hmm. ambazo zinaweza uh, zikawapatia zika fursa vijana uh, kwa hiyo vijana wana wanatija wana, wana, wana, wana, wana, wana, wana mbalimbali ambazo mbali mbali zinasaidia zina, zina na vilevile baada ya kusoma hapa wanarudi nyumbani na kuendeleza. Uh, maendeleo katika taifa letu. Asante sana Kayumba Bonas kutoka Oregon hapa nchini Marekani. Msikilizaji, unaendelea kusikiliza VOA Express ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, kutoka hapa Washington DC. Kaa tayari kusikiliza habari za dunia. Ripoti mpya ya Umoja wa Mataifa unaonyesha kwamba Al Qaida imeanzisha kambi nane mpya za mafunzo nchini Afghanistan inayotawaliwa na Taliban na inawasaidia wanamgambo wanaoipinga Pakistan kufanya mashambulizi ya kuvuka mpaka. Ripoti hiyo imesema kambi ya Al Qaida katika jimbo la mpakani mwa Afghanistan la Kunar inaendesha mafunzo ya mashambulizi ya kujitoa mhanga kusaidia operesheni za Tehrik e Taliban Pakistan au TTP. TTP kundi linalotambulika kimataifa kuwa la kigaidi linaloongoza mashambulizi dhidi ya vikosi vya usalama vya Pakistan. Viongozi wa Umoja wa Ulaya Alhamisi walikubaliana kwa kauli moja juu ya msaada wa dola bilioni 50 kwa Ukraine, na kuushinda upinzani wa hapo awali kutoka Hungary. Rais wa Baraza la Ulaya Charles Michel alifurahia makubaliano hayo, akisema Umoja wa Ulaya unachukua uongozi na uwajibikaji katika uungaji mkono wake kwa Ukraine na unajua kile kilicho hatarini. Katika mkutano wa mwisho wa baraza hilo mwezi Desemba, Hungary ilitumia kura ya turufu kwa miaka minne ya kuzuia msaada wa dola bilioni 54 kwa Ukraine ikisema kwamba fedha hizo hazipaswi kutoka kwenye bajeti ya umoja huo. Wakazi wa eneo la mashariki mwa Uhispania katika mkoa wa Katalonia watapigwa marufuku kuosha magari yao na kujaza mabwawa ya nyumbani ya kuogelea ikiwa ni hatua zilizotangazwa leo kupunguza hali ya ukame mbaya zaidi ulioweka rekodi. Hatua hizo zitaathiri karibu vijiji mia mbili, miji na majiji ikijumuisha Barcelona na takriban watu milioni sita, zilipitishwa baada ya hifadhi ya maji kushuka hadi kwa karibu asilimia 16 ya uwezo wake rasia Iberia iko kwenye hali ya ukambi zaidi katika kipindi cha miaka 1200 utafiti wa 2022 ulionyesha na kuwa lazima maafisa wa Katalonia kufikiria kuleta maji kwa meli hadi Barcelona endapo itakauka, hatua iliyopitishwa mwaka 2008 wakati viwango vya hifadhi vikishuka kwa karibu asilimia 20. Na Israel Alhamisi hii leo imesema wanajeshi wake walipambana na wanamgambo wa Hamas kutoka kote ukanda wa Gaza ikiwa ni pamoja na kuwaua darazeni ya wapiganaji katikati na kaskazini mwa Gaza, huku mashambulizi ya anga ya Israel yakipiga Han Younis, sehemu ya kusini ya ukanda huo. Mapigano hayo yaliendelea huku wapatanishi wa mapendekezo mapya ya kusitisha mapigano wakisubiri kusikia maendeleo ya kupatikana kwa mwafaka kati ya Israel na Hamas ambayo yatasimamisha mapigano kwa muda mfupi na kuachiliwa kwa wafungwa wanaoshikiliwa na Hamas huko Gaza. Basi unapata mambo haya kupitia VOA, VOA hapa Washington DC mambo yake nani hayo Sofia Nzao huyo, eh? Mm-hmm, kambia mwaki akiimba kwa lugha lugha ha, kimba Kikuyu pale sasa wengine, wasiojua Kikuyu basi wanaojua angalau wanasikia kitu gani eh, anachozungumza lakini ambao amepata umaarufu mkubwa kwelikweli uh, kwa bibi huyu Sofia Nzao, mambo ni mazito hayo, msikilizaji kutoka hapa VOA express of Washington DC, na mkamiti ni wakati wa kwenda kwenye mada yetu ya barazani, sivyo? Haya, basi, katika mada yetu ya barazani nasema nini kinatakiwa kifanyike kutokomeza usafirishaji haramu wa binadamu. Haya, kuna maoni kadhaa kutoka kwa wasikilizaji wetu hapa kwenye Facebook na moja kwa moja. Basi niangalie nani wameanza kutoa maoni yao. Namwona huyu Jacobu Masungo akiwa Bungoma Kaunti kule magharibi mwa Kenya, Anasema kutokomeza usafirishaji haramu wa binadamu kunahitaji jitihada za kimataifa, sheria kali, ushirikiano kati ya nchi, kuongeza uelewa kuhusu hatari zake na kuchukua hatua za kuboresha hali za kiuchumi na elimu ili kupunguza mazingira yanayosababisha kwa watu kuwa wahanga. Anasema usafirishaji wa haramu napaya, na mwingine namwona hapa, didia sahani, wanajiita hodari huyu Hodari yeye kwa upande wake anasema kwamba yuko kule Lubero, Kivu Kaskazini, na serikali atia kujilinda au kulinda raia wake kwanza, e, wakiwapa makazi na vilevile kuwa makini kuwakamata wote wanaojihusisha na ufisadi. Mwingine anatoa maoni yake ni Modrik Tyson, anasema waachwe waende wanapotaka, wasiweke vizingiti kukomoa haya mambo mengine, anasema hayavumiliki wala hayazuiliki. mm -hmm. Haya basi, mwingine pia ni Ochieng George na wengine wametoa maoni yao. Asanteni sana kwa kutuma maoni yenu kupitia kwenye Facebook Swahili pale kwenye mtandao wetu wa Facebook, ndio kutuma maoni yako pale ili kuweza kujua yale ambayo yamejiri haswa. Tupate kibao kutoka kwa darasa, anakuambia hicho ndio kibao ambacho kinatamba, au unasema kibao chetu cha leo, sio? Haswa haya, tupate vitu msikilizaji. Mm, namuona basi uh, darasa akiondoka namna hiyo na maneno mazuri anakwambia nobody knows tomorrow mm -hmm. Ni hakika hakuna anayefahamu kesho yake iko vipi shaka, lakini tunafahamu kuna hali inayoendelea hivi sasa. Wakati huu tupo katika vipaza sauti tunazungumza, lakini baada ya hapa hatujui, na pia anakwambia mm -hmm. life is everyday kila sekunde ya pumzi yako ni lazima uifurahie kwa sababu mm, hujui kitakachotokea hapo kesho. Kwa kweli hujui, hujui, hujui, hujui msikilizaji. mm -hmm. mambo yake hayo, darasa akimiminika hapa kwenye VOA Express, mambo yanakuwa ni mazuri kabisa. Basi mkamiti, sasa tunaelekea wapi? Sasa tunaelekea katika maswala ya burudani Burudani, mambo ni mazuri kabisa. Ukipenda unaweza ukasema entertainment no, tunazungumzia maswala ya macelebrity muziki, kile ambacho kinafanyika katika ardhi ya Marekani na kwingineko. Tunawagusa wale macelebrity, wana muziki, watu maarufu, tunakupatia habari hizi ndani ya VOA Express. Nakumbuka pia unaweza ukafuatilia haya maswala ya entertainment, burudani, katika kipindi chetu cha dakika 15 cha televisheni red carpet ya VOA Swahili ambapo unakuwa naye pale Sande Shomari, lakini hapa studio sasa hizi katika entertainment burudani ni mimi Mkamiti Kibayasi. Niko naye Sande Shomari. Haya, tunaanzia wapi sasa? Asante sana Mkamiti um, Kibayasi, kama ulivyoeleza vizuri kabisa hapa, basi moja kwa moja tunaangalia masuala yanayojiri e, mwanamsanii Kingsley Ben Adir na Alashana Lynch hawa ndio wanatamba hivi sasa ambao walitembea kwenye zulia jekundu katika usiku ulikuwa na baridi huku katika jiji la London wakiwa na Ziggy Marley na Rohan Marley kwa ajili ya onyesho la kwanza la filamu mpya ya Bob Marley inaitwa One Love. Filamu hii imetayarishwa na kampuni ya Brad Pitt inaitwa Plan B Entertainment, inampa nafasi mwigizaji huyu Ben Adir kuigiza kama nyota huyo wa rege, hali kadhalika kumpa nafasi Lynch kuigiza kama mke wa Bob Marley, Rita Marley inayoonyesha safari ya muziki ujumbe wake upendo na umoja licha ya kwamba kuna vitabu zaidi ya matano vimekusha andikwa kuhusu bob marley ambaye alifariki dunia mwaka 1981 akiwa na umri wa miaka 36 lakini bado kuna mengi ya kujifunza kuhusu nyota huyu wa muziki kwa waigizaji na wafanya kazi na mwanawe alizungumza juu ya hilo zigi marley akisema kwamba hii inanifanya kufikiria juu ya kile baba yangu ambacho amekifanya alipitia hisia ambazo pengine hatujaona awa ajionekana, kwenye picha au kwenye mahojiano, lakini kupitia filamu hii, anasema bi nifikirie juu ya kile alichokipitia akiwa kama mwanadamu. Basi, mm -hmm. Kaa standby. Filamu hiyo inatoka siku ya Valentine Februari kumi na nne. Mambo yatakuwa ni mazito kwelikweli, hasa na unajua, pia mwezi huu wa pili pia kuna mambo mazito, mengi mengi yanakuja hasa. Aha unajua bado tunahesabia siku. Leo ni Februari mosi. Mzio. Februari kumi na moja mambo yatakuwa si mambo huko Las Vegas, Super Bowl ya hamsini na nane na ambapo sasa hivi kila mmoja katika mitandao ya kijamii anamwangalia Asha. Aha. Asha na mwenyewe ameshasema amejiweka sawa tayari katika ile half time ya kuimba na kucheza na kuonyesha kikubwa zaidi, watu wanachotaka kuangalia kwenye mitandao ya kijamii wakiandika yeah, ni kile kitu wanaita six packs. <laughs> <laughs> Watu wanangoja kuona Asha anakuja na nini safari, yuko mazoezini, anasema anakula protini vizuri sana, anapiga chuma kwelikweli. Siku hiyo atakuwa na kazi kubwa ya halftime show ambayo atakuwa anaiangusha na kulindima kati ya mechi ya timu ya 49ers na Chiefs ambao zinapa, zinapambana katika hiyo finali ya mpira hapa Marekani <laughs> NFL Super Bowl. Vitu vitakuwa vizito kweli mkamiti kama ulivyosema. Haya basi tukiachana na Super Bowl tunakuja kwake waandishi wa nyimbo ambao wametamba katika nyimbo za Your Song, Tiny Dancer na Rocket Man wataongoza kwenye makabati yao wataongeza kwenye makabati ya utuzo nyingine mwaka huu ya Elton John na Bernie Taupin ambapo watunikiwe tuzo ya Gershwin. Hii ni kutokana na maktaba ya Congress imesema kwamba mtunzi na mwimbaji huyo John na mwandishi wa nyimbo Topin watapokea tuzo ya Gershwin kwa wimbo maarufu ulioitwa Natatesiio, kwamba ni mmoja wapo ulioandikwa na waandishi wawili bora wa wakati wote. Watakabidhiwa basi tuzo hizi katika tamasha la heshima ambayo itafanyika mjini Washington DC, hapa hapa kwetu DC, Machi 20 na vilevile litarushwa na PBS kwenye televisheni Aprili 8, mm -hmm. Na umeshazungumzia ile grami itakayofanyika Februari 4. Aha. Siku ya Jumapili ndio mambo yatakuwa mazito haswa, ni grami za aina yake. No. Tuzo za grami za sitini na sita mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na nne zinafanyika Los Angeles. Ni siku ya Jumapili ya Februari nne. Basi astnbmanesiu <laughs> <Bina> tunamaliza <laughs> tu matukio baada ya matukio. Sande kama huja alikwa katika Rwanda Day hmm. ambayo inaanza kesho na Jumamosi Unapumzika Jumamosi, Jumapili unaenda zako Los Angeles moja kwa moja, unachukua pipa mpaka kwenye grami grami za sitini na sita hizo <laughs> uangalie mambo yanavyokuafu. Jumatatu unarudi hapa kazini, mm. alafu unasubiria Jumamosi ile inayokuja mm. katika Super Bowl, Super Bowl. <laughs> <laughs> nyama zinakatwa sana, mbuzi wanakatwa sana, sikio na kuku zinaliwa kila kona. Hapa mjini panakuwa na party kwelikweli, msikilizaji hiyo. Ah, siku unatamani uwe Marekani uone mambo yevu mazito. Vile vile Snoop Dogg, Snoop Dogg, Baby Face na Kanye West wanaonyesha kuunga mkono Charlie Wilson. Unajua Uncle Charlie, wewe Uncle Charlie, ametimiza miaka sabini na moja na anapata hatimaye kijana mdogo eh, kijana mdogo kabisa <laughs> Maki anaimba, anacheza, hola, cheza na na anacheza anacheza Charlie. Charlie Charlie. Anapata nyota nyota yake ya ya Hollywood. Eh eh? Kama kama huyu huyu ni kiongozi zamani wa bendi ya The Gap. Aha. Uh -huh. Ana name name My name is Charlie. Last name Wilson. Acha naye huyu jamaa. 71 years old. Umeona haya eh? <laughs> <laughs> Unakimbia unakimbia sana. sana. Ah, yaani yeah. <laughs> Tukitaka kuongea mengi matangazo kibao chake huyo ndio video bila shaka. Kutoka hapa studio langu jia, ni Sandey Shomari Huponda p ni Aida Isa, nimeshirikiana na mwenzangu Mkamiti Kibayasi. Usikose matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa heri kwa sasa, pata vitu hivyo msikilizaji.