Kutoka studio kumi na tano. Hii ni VOA Express. Ujambo, msikilizaji wa VOA Express, mahala popote pale unapotusikiliza. Ni Ijumaa nyingine tena, tunakualika katika dakika hizi za kusukuma gurudumu la VOA Express. Kutoka hapa Washington ni Mkamiti Kibayasi ninayekukaribisha lakini vilevile vile utakuwa nami pia Patrick Ndwimana katika matangazo ya leo Express, ikiwa ni Jumaa. Mkamiti, sijui kama umekutana na theluji, umekutana na snow huko barabarani h haswa leo hapa Washington DC tuna theluji ambayo imeshuka, lakini sisi hapa studio tuko chapa kazi Kaswa tunaendeleza kusukuma gurudumu la VOA Express, ambapo kuna mengi licha ya kukupatia habari za dunia, pia tutakupigia uh, burudani ya muziki ambapo kama kawaida muziki wetu unagusa pande zote za dunia, tutakwenda huko kila mahali. Tutakupigia, tutakuwa naye uh, Ben Po akishirikiana na Darasa katika kibao kile cha My Life. Hali kadhalika tutakupigia kibao Arizona, ka tayari kabisa kukisikia hicho kibao <laughs> ushirikiano wa Olamide anakuambia Arizona. Basi tukiacha na maswala ya muziki, pia katika mambo muhimu pia yanayokuepo leo siku ya Ijumaa ni maswala ya burudani, tutakuwa naye kutoka kule Mombasa vilevile, kipengele cha jicho letu, tutakuwa naye Lucy Patrick kutoka kule Mbeya nchini Tanzania, na masuala ya vijana yanayokugusa wewe kijana na eneo linalokuzunguka pia. Tutakuwa naye tutaelekea kule DRC, Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, na kule Tanzania tutaangalia masuala ya elimu, ambapo inaarifiwa kwamba wanafunzi sasa wameanza kutoroka shule kutokana na wazazi kuchangishwa michango mm -hmm. ya kila mara, kwa hiyo tutaongea mzazi hapa tujua anazungumza mm. nini kuhusu swala hilo, lakini vile vile hata mapendekezo ya kwamba serikali itoe elimu au ruzuku kwenye elimu vile vile mm-hmm. Kwenye swali la leo tutakuwa, swali ambalo tulikuuliza ni kuhusu michuano ya Afcon. Baada ya kumalizika mechi za kwanza za makundi ya Afcon, je, michuano unaionaje? Mm-hmm. Hapo tuna maoni pia lukuki, tutamsomea msikilizaji, lakini hebu kwanza tuanzie huko Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, DRC. Kama tunavyofahamu, basi nchi hiyo ilifanya uchaguzi wake hapo Disemba ishirini mwaka jana, uchaguzi ambao ulikuwa umeelezewa wavute ni kuvute upinzani nini, lakini hatimaye majibu yakapatikana, Rais Felix Chisekedi akaibuka mshindi dhidi ya wapinzani wote ambao walijitokeza kumpinga na mambo yameendelea kwa mazuri. Kulingana na tume ya uchaguzi ya DRC seni ikatangaza Felix Chisekedi ndiye rais, na kesho, siku ya Jumamosi, Felix Chisekedi anatarajiwa kuapishwa kuendelea haswa muhula, ha, muhula wa pili madarakani. Hivyo basi Wakongo wanamwangalia Chisekedi, vijana ambao ndio taifa la kesho, nguvu kazi, wanamwangalia Chisekedi. Na je, vijana wa Kongo wanatarajia nini katika utawala huu wa awamu ya pili ya Felix Chisekedi? Nimezungumza naye jile mute, anaeleza sisi kama vijana tunamjua uh, rais wetu na wakati kumekuwa uh, uchaguzi, tumearifu vijana ya kwamba huyu uh, president wetu yaani rais wetu Tshisekedi ana malengo mazuri kwa nchi ya kesho ya Kongo, na wanasema vijana ni nchi ya kesho. Tunawazia kwamba wakati tutakuwa hapo miongoni ya wabunge ambao wamechaguliwa, wabunge wapya, kwani tunakuwa miongoni ya wabunge wapya vijana ambao wamechaguliwa na Tayari tumefika tumefika Kinshasa na atakuwa anaongea, na tuko na msikia na kumuona, hatutakosa ndani ya bunge kumuita na kumwambia nini vijana wa Kongo nini vijana wa nchi Kongo wanataka afanye, kwani hakuna nchi inaweza ikashikamana ama kuendelea kama hawakuweza tumika zaidi sana kwa kazi ama kwa lengo ya vijana kupitia uh, kupitia maarifa wao yaani ministeri yao ya ya vijana ya, ya ambao inatoka uh, inaweza ikatoa watu ambao watasaidia nchi kupitia Uh, mapambano yaani, wale ambao watasaidia jeshi wanatoka ndani ya vijana, wale ambao watasaidia makazi fulani fulani, administration publique ni humu humu ndani ya vijana ambamo watatoka, yaani vijana ni wao inchi ya kesho, na wakati watatia wata mkazo kwa vijana wa Kongo, kumpatia nguvu, kumpatia maadhibisho na kumwongoza, nchi ya kesho ya Kongo itakuwa nchi bora kuliko ya leo jile. Kama ulivyosema vijana wa Kongo ndio taifa la kesho, vijana wa Kongo wamesoma, vijana wa Kongo wana elimu ya kutosha kuweza uh, kujua wenyewe na kujitambua ni namna gani wanaweza kumwendeleza kijana pamoja na jamii kutoka katika hatua moja kwenda nyingine. Kwa hiyo Rais Tshisekedi, huu ndio wakati wa kuangalia nyinyi vijana hapo, unasemaje? vijana wengi wamesoma masomo yaani, wanasoma masomo lakini hawapate nafasi ambao wanaweza wakapeleka masomo ambao wamesoma, yaani kupata kazi inakuwa shida sana, ijapokuwa wale ambao wamesoma masomo ni wengi, sio kama zamani. Uh, zamani vijana walikuwa wachache ambao walisoma masomo na wanakosa makazi lakini leo kunakuwa kazi chache sana kuliko watu ambao wamesoma masomo, na niye wetu, wetu, ni hiyo, tutamwambia rais wetu tutamwambia rais wetu bungeni wakati watafungula ubunge wetu itakuwa siku ishirini na na nane na, na, na, kwa huu mwezi na huu mwaka, hatutakosa semea hiyo mambo, kwani tunajua ni chanjo kubwa, chanjo kubwa ambayo inakuwa ndani ya Kongo. Vijana wengi wamesoma, wamesomea hata nje ya nji, na wamesoma masomo ambayo inaweza ikasaidia ujenzi wa nji, lakini hawana kazi ambao wanaweza wakapata ndani ya nji Kongo. Shukrani sana Jile Muthe kutoka huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ukielezea matarajio ya vijana. Wakati ni masaa machache kuelekea Januari 20 ambapo Wakongo watashuhudia Rais Felix Tshisekedi akiapishwa rasmi kushika madaraka awamu ya pili ya uongozi. Pata burudani ya muziki kibao Arizona kutoka kwa Lojei akishirikiana na Olamide. Kibao Arizona, uh, chake Loje, akishirikiana na Olamide. Basi moja kwa moja tule kikuli Tanzania kama livyodokeza mkambiti ni kwamba uh, kulingana na hii ripoti ambayo imechapishwa na Mwananchi wanasema utiriri wa michango unavyowakimbiza wanafunzi shule za umma. Uh, ni kweli swala hili lipo. Uh, na kuna baadhi ambao wamependekeza, wanasema haiwezekani sababu wazazi kuendelea kuchangishwa pesa kuweza kuchangia kwenye mambo tofauti, inakuwa ni mzigo mkubwa kwa wazazi. Kutokana na hili, nimezungumza na uh, Asha Mtwangi, huyu ni mzazi akiwa Dar es Salaam. Kwanza anaeleza kuhusu swala lenyewe hili la kuchangisha michango wazazi, yeye maoni yake ni yapi? Kwa kweli suala la michango lipo na wazazi kweli, utakuta kwamba kuna vitu vingine, kwa mfano, unakuta kuna weekly test ambazo kila wiki mwanafunzi anafanya mtihani na inabidi kuchangia kwa juli karatasi nachanga ajulia nini, lakini huwa inakuwepo, kwa sababu utakuta mara nyingi sana wale watoto ambao hawana uwezo wanakuwa wanachangisha mii nao ambao tunawasuport, na wanasema kwamba nahitaji kwa ajili ya kuchanga, kwa ajili ya hizi majaribio ya kila wiki inabidi labda watoe pesa kwa ajili ya kuchangia karatasi. Kuna na vilevile unakuta kwamba kuna wengine ambao wanakuwa na mitihani, alafu wanakuwa na masomo ya ziada, na kwa ajili ya yale masomo ya ziada inabidi wachange pia pesa, wakati mingine kwa ajili ya chakula kula kwa na wana masomo hayo ya ziada, au utakuta tu michango inakwepo kwa namna moja au nyingine. Sasa kwa sababu ya mitihani anayopewa inabidi ichapishwe, na unakuta wakati mwingine shule haina budget ya kutosha kuweza kufanya vitu kama hivyo, kwa sababu kusema kweli elimu, watu wote wangependa watoto wao wasome, lakini watanzania tupo wengi. Population ya watanzania ni kubwa na ni mpigo mkubwa sana sana kuferkali, kwa serikali. Kwa hiyo utakuta kwamba kuna mingine ambayo anawezekana ambayo ni wale basic, lakini kuna mingine ya ziada. Sasa pale shule zinakuwa zinazidiwa, inabidi mzazi aweze kuchanga. Kwa hiyo Aisha, nikikuelewa hili kwa... tatizo la mchango kwako kwa... lazima wazazi wachangie linaeleweka e, linaeleweka Wakati huo ni kwamba kulingana na ripoti hii ya Mwananchi ni kwamba wadau wa elimu wamependekeza kuongezwa kwa, kwa ruzuku kwenye elimu, kwa kile ambacho unadai fedha inatolewa na serikali haikidhi mahitaji ya shule. Na hapa sijui Aisha Mtwangi, kuhusu ruzuku kwenye elimu, serikali kutoa ruzuku kwenye elimu, hapo unasemaje kuhusu hilo? Eh, kwa kweli nalo ni jambo lingine ambalo serikali inaweza kuangalia na hasa kwa sababu katika masomo haya ya msingi mpaka sekondari, mwanafunzi huvuka kwenda chuo kikuu ambako ndio ruzuku inapatikana. Ni wachache za wengi zaidi wanaishia huku, wanadrop out kwa sababu ya kutokuwa na uwezo wa kuweza kusoma. Mzazi ndio anakuta nauli ya kwenda shule kila siku, nauli ya mtoto kwenda na kurudi inakuwa ni mtihani kwake, anakuwa hawezi. Lakini japo kumekuwa kuna ruzuku kwa huku, lakini hayo ni mzigo mkubwa sana. Sio kwamba haliwezekani, inawezekana, lakini pia ni mzigo mkubwa kwa serikali, na inabidi kuangalia kwa makini sana ili kuweza kupata budget ya kuweza kutoa ruzuku huku chini. Shukranin sana Aisha Mtwangi, ukiwa pale Dar es Salaam, kwa mchango wako kuhusu hili swala zima la elimu huko Tanzania, michango na ruzuku kwenye elimu. Basi muda mfupi tunaingia kwenye habari za dunia. Katika habari za dunia, Iran imesema Ijumaa kuwa imefanikiwa kufanya mazoezi ya ulinzi wa anga kwa kutumia ndege zisizokuwa na rubani zilizobuniwa kuzuia maeneo ya uhasama katika eneo linaloanzia kusini magharibi hadi kusini mashariki mwa pwani, huku kukiwa na hali ya wasiwasi katika eneo hilo. Siku ya Alhamisi, Pakistan ilifanya mashambulizi ya anga dhidi ya kile ilichosema ni wanamgambo wanaotaka kujitenga ndani ya Iran katika shambulio la kulipiza kisasi, siku mbili baada ya teheru... Iran kusema kuwa ilishambulia kambi za kundi jingine ndani ya ardhi ya Pakistan. Na Umoja wa Afrika, Umoja wa Ulaya na Marekani zilitoa wito jana Alhamisi wa kusitishwa mara moja kwa mapigano na kupanga mazungumzo kati ya makundi yanayohasimiana nchini Sudan. Makundi hayo pia yalitoa wa wito wa kusitishwa kwa mvutano kati ya Somalia na Ethiopia juu ya makubaliano yaliyotiwa saini kati ya Ethiopia na Somaliland, eneo lililojitenga na Somalia. Wawakilishi wa makundi hayo ambao walizungumza mjini Kampala, Uganda, baada ya mkutano wa jumuiya ya kikanda ya Afrika Mashariki wamesema kuwa migogoro hiyo miwili inatishia utulivu wa kikanda katika pembe ya Afrika. Afisa wa ngazi ya juu wa kundi la kigaidi la kihouthi linaloungwa mkono na Iran amesema meli za China na Rusia zitakuwa na njia salama kupitia bahari ya Sham. Muhamed al Bukait, mwanachama wa uongozi wa kisiasa wa kihouthi, alisema katika mahojiano na kituo cha Rusia cha Izvestia kwamba njia za meli zinazozunguka Yemen ni salama kwa meli kutoka China na Rusia, mradi tu meli hazihusiani na Israel, Agence France Press iliripoti Ijumaa ikinukuu isvestia wahodhi wamesema wamefanya kazi kwa mshikamano na wapalestina Palestina kufuatia vita vya Israel dhidi ya wanamgambo wa Hamas huko Gaza, na wamefanya mashambulizi zaidi ya 30 katika bahari ya Shamu. Na Korea kaskazini imefanya jaribio la mfumo wake wa silaha za nyuklia chini ya maji katika maandamano dhidi ya mazoezi ya pamoja ya kijeshi ya wiki hii yanayofanywa na Korea Kusini, Marekani na Japani, vyombo vya habari vya serikali Eh, marapa bwana eh? Eh, msemo wa marapa hapa chocha eh, kunakuwa na yale maneno ambayo lazima kwanza usikilize vizuri kwa makini. Hujua nazungumza nini? Nazungumza nini? <laughs> ndivyo mambo yanavyokwenda <laughs> ndani ya Vo Express, hasa siku ya Ijumaa ambapo sasa tunaangalia kipengele kile cha jicho letu. Moja kwa moja tunaelekea kule Mbeya nchini Tanzania, kwake Lucy Patrick ambaye yeye leo anazungumzia kuhusu makosa manne ambayo vijana wanayafanya ambayo yanaweza baadaye kugharimu maisha yao. Ni kitu gani hicho hasa? Karibu Lucy Patrick vijana wengi wanatumia pesa nyingi kwa vitu ambavyo havina maana. Wengi katika vijana hawafikiria habari ya baadaye, wanafikiria tu habari ya leo. Na wengine nakuambia, sijui maisha ya kesho yatakuwaje, huenda ni kafa kabla ya kufika umri wa mtu mzima, kwa hiyo sina haja, ngoja nimalize mambo kama nikiwa kijana. Lakini ni kosa kubwa sana. Unanunua simu ya milioni tatu milioni mbili pointi tano lakini wakati huo huna kiwanja. Hujua kwamba kuna muda utafika ambapo unatamani kujenga na kiwanja kitakuwa kimepanda bei. Nikuambie hivi, Ardhi haipungui thamani, ila inaongezeka thamani. Ukijua mambo ya uwekezaji vizuri, utajua kwamba kuna kudepreciate na kuappreciate. Kosa la pili, vijana wengi wanadhani ya kwamba kusoma kunatosha, na hii ni kwa sababu jamii yetu mara nyingi imekuwa ikiwahimiza watu wasome ili waweze kupata uh, maisha mazuri hapo baadaye. Sio kweli. Hii imechangia vijana wengi kuwa na vyeti na digrii zao, lakini bado hawana uzalishaji, hawana kipato kwa sababu tangu anaposoma anapokuwa anasubiria amalize digrii yake ili aweze kuajiriwa, kwa hiyo wazo la kujiajiri haliji kabisa. Hapo ndipo changamoto ilipo. Elimu unayosoma shuleni, cheti ambacho umekipata hakitoshi. Vijana wengi wamefocus hapo, wakidhani ya kwamba kufanikiwa katika elimu ndio kufanikiwa katika maisha. Badilisha mtazamo. Baada ya kumaliza masomo yako Amua kuingia kwenye zoezi la utafutaji bila kujali cheti ulicho nacho. Sio aibu kuuza mkaa kwa mtu mwenye digrii, ikiwa mkaa utakusaidia kufikia mahala fulani. Kosa namba tatu: vijana wengi wana tabia ya kukata tamaa mapema, wanahitaji wafanikiwe haraka. Akiona mambo hayaendi, yani anakata tamaa kabisa. Ni ukweli usiopingika kwamba wengi unaowaona wamefanikiwa katika maisha walijaribu tena. Siri ya kufanikiwa ni hii: jaribu Jaribu tena. Kosa namba nne, vijana wengi wanaamini chochote wanachoambiwa na mitandao. Usiamini kila kitu, kubali kufanya tafiti ili uweze kujiridhisha mwenyewe na kile ambacho unakifanya. Haya, mm -hmm. Ujumbe yes. Kwa vijana nafikiri wametafakari hivi eh, makosa manne, makosa manne, fedha inahusika, cheti au elimu haitoshi. mm -hmm. Una cheti lakini lazima utaendelea kuchakarika Usioni aibu uh -huh. ti kwa sababu umesoma unacheti una shahala alafu unauza mkaa, ukaanza kunungunikaawatuliz hapa Marekani watu maphd <m> hapa lakini unachakarika <laughs> Basi nadhani vijana, utalizingatia hili <laughs> okay. e, jicho letu limeangazia masuala mazuri kabisa <laughs> haya, mziki wa leo leo ni furahidei. mm -hmm. Uh, furahidei, tunaungana naye Ben Po akishirikiana na darasa wanakuja na kitu chao My life. Hmm. Fanyaga vitendo maneno si onge, let them see sit na tafuta pe, taratibu ndo mwendo, na na na muda tucheze atucheze kasi kasi, don't play. kutoka kwa ukungu hadi kutakata, ushukuru Mungu kila kila baraka. Salamu kwa bandu kwa kuna matata, kula bata kula Mungu na kila nataka. Kwa nini siwe happy? wamekufa wangapi na nani ataye baki alone Kitaka kunipenda au nichukie, kitaka kuwa hater au ufagie, kitaka kunibip au nipigie, au ziwe masikio hata usisikie. kujua navyoanza kipindi nazichanga kuziba njia wanga kushuka kupanda kuwaza kuwanda kwa giza kwa wanga kwa e, kwa jangwa kwa e, kwa nini ziwe hapi, wamekufa wangapi, na nani ataiba We we need need to to be happy mkamiti, we need to be happy hapa duniani. Hakuna ambaye atakaa milele. Eh, huyu anasema darasa anasema na Ben Paul, they are living their life mm -hmm. to the end. Akipata pesa yake hiyo ya, akiitumikia sawa sawa mm -hmm. baadaye anakwenda kuenjoy anakuwa happy. Ukiwa hater ukiwa nini, ana hasla, lakini lazima ataenjoy hapa duniani. Ni safari tu, tunapita tunapita tu. Dunia ni mapito kabisa, basi ha? Moja kwa moja tunakwenda kule pwani Mombasa, tunakutana naye Josephat Kioko, Josephat mm -hmm. Kioko manake, kabla ya kuongea na, na Josephat Kamiki, vipi? Mimi niko poa sana, naona mnajiandaa kwa wikendi yenu, na tuangalie afkon kwanza, na themanini, sio haya? Basi, uh iita imeshuhudia s ikiwa timu ya kwanza kuondolewa kwa sababu haijapata pointi yote katika kundi la kwanza, na hiyo ina maana kwamba ushindi wa Nigeria jana dhidi ya wenyeji Ivory Coast umewapa matumaini kwa kupata alama nne katika hilo kundi. Na zaidi, sasa tunaingia mechi za leo. Ni siku muhimu zaidi katika kundi la pili pale ambapo wa misri walikuwa wamepata sare jana, lakini wenzao waliokuwa wamefanya vizuri katika mechi ya kwanza dhidi ya Ghana leo wana Msumbiji, kisha atakwenda katika mechi za kundi la tatu ambapo watakuwa na Kamerun na nadini dhidi ya Gambia. Tunachoangalia zaidi hapa ni kwamba Afrika Mashariki inawakilishwa na, na Taifa Stars ya Tanzania ambao katika nafasi yao walipoteza mchezo wa kwanza na hivi wanajiandaa kwa mechi ya Jumapili hii pale ambapo atapambana na Chipolopolo ya Zambia. Hii ni timu ambayo inafanya vizuri katika AFCON ikiwa ishatoka sare na DRC Kongo katika mechi yao ya kwanza, hasa machi yote, na masikio ya Afrika Mashariki yanaangazia Taifa Stars, watafanya nini? Kwa hiyo, Kioko, Taifa Stars li lazima washinde, bila hivyo wanafunga virago. Wakipata ushindi dhidi ya Zambia, kisha wajaandaa katika mchezo wa mwisho wa kundi dhidi ya Moroko wanaweza wakatota matumaini ama wapige Zambia na lazimisha asare ya Moroko, wataweka matumaini ya kusonga mbele. Haya, burudani, burudani. Kuna concert kubwa inaandaliwa hapa Kenya na hii matayarisho yanaendelea. Inaitwa Raha Fest ambayo ina wasanii wengi sana wa Afrika Mashariki na inasemekana eh, tamasha hii itakuwa Nairobi na itakuwa katika uwanja wa wazi kuonyesha kwamba wanaenzi utamaduni wa Kiafrika na wanamziki wa Afrika watapata fursa. Miongoni mwao ni pamoja na Nadia Mukami wa Kenya na JB Mpiana kutoka Jamhuri ya Kongo, ndio waliororeshwa zaidi na waandaaji wa konsati hii ambayo itafanyika mwishoni mwa mwezi unaokuja. Sasa Kioko, uh, tamasha hili la Raha Fest uh, lina kiingilio au nini unachofahamu katika hili? hapo wamesema uwanja wa wazi wa Uhuru Gardens Nairobi ndio utakuwa wanapokea wale watakaokuwa wanahudhuria na watafunguliwa kutizama, lakini sehemu moja itakuwa na malipo. Na hii ni kuonyesha kwamba utamaduni wa Afrika unaenzia zaidi kupitia wasanii hawa, ndio maana waandaaji wanasema wanaleta pamoja. Na hii ni miongoni mwa tamasha kubwa zaidi za mziki kuandaliwa katika bara la Afrika, na wanasema itakuwa ni kubwa zaidi nchini Kenya. Umezungumzia wanamuziki kutoka Kongo, mpiana na hali kadhalika, hapo katika ardhi ya Kenya. Je, uh, kuna mwanamuziki yoyote kutoka Tanzania umepata dodoso dodoso anakuja au kutoka kule Uganda waroba? Iliyotoka ya kwanza inaonyesha tu hawa wa Kenya na Kongo, lakini wanasema kuna wengine zaidi hawajaonyesha majina yao, lakini hawa ndio wanaotajwa kufikia sasa, ikiwa ni pamoja na Kinatile Brown, Miki Mpiana na Hatband, ambayo ni bendi kubwa sana hapa Afrika Mashariki ya mziki nadi mkani, na mwanamuziki Nadia Mukami kulingana na makubaliano yao na waandaji. Shukran sana Josphat Kioko kwa ripoti yako hiyo. Basi haraka haraka mkamiti, uh, swali la leo baada ya kumalizika mechi za kwanza za makundi afcon. Huyo, Mark, ya Afcon. Je, michuano unaionaje? Huyu Brian Mak anasema haina maana yeyote timu za Afrika Mashariki kushiriki kwa Afcon. Kas Yahura anasema imekuwa ya mbaya kwa Afrika Mashariki, tungali juu, tungarudi nyumbani tukajipanga tena kwa msimu ujao. Merci Amiani anasema michuano inaendelea vizuri, ila marefa wengine wanabagua timu ndogo. Hmm, mchezo huu umeimarika sana Afrika, haswa timu ya Mozambiki, Nigeria na Senegal. Bertin Asenga anasema marefa wanaharibu ladha ya michezo. Gaspal Joseph anasema yeye anadhani ingeisha tushawamisi Yanga wakiwa wanacheza huko pembeni. Shukrani sana pia kwa wengine Peter Joseph, Innocent Kalibanya Peter Joseph uh, Justin Brasia, Gredi Kija, Omari Malango na wengine wengi. Tunafunga jamvi la VOA Express, basi endelea kupata burudani ya muziki. Naitwa Mkamiti Kibayasi, nimeshirikiana naye Patrick Nduimana <mulia>